Làm đẹp thành phố Pleiku hướng tới kỷ niệm 90 năm Ngày thành lập đô thị Pleiku (03/12/1929 - 03/12/2019)
![ve1-(1).jpg ve1-(1).jpg](/getattachment/592d5c1b-c9a8-4268-9dac-0723a6d758c4/ve1-(1).jpg.aspx) |
Phong cảnh được các họa sỹ tình nên vẽ lên tường. |
|
|
Điều hấp dẫn nhất đến với mọi người Pleiku là các tuyến đường đều được làm đẹp để chào mừng những ngày lễ trọng của thành phố; những bức tường được các đoàn viên, thanh niên thành phố, các tổ chức, cá nhân tự nguyện tham gia cạo sạch, rồi sơn lại và các họa sỹ chuyên nghiệp là những giáo viên, những họa sỹ tự do đã tình nguyện tham gia vẽ nên những bức tranh đẹp đều là phong cảnh của phố núi với những rừng thông, nhà sàn, khu vườn tượng... tất cả những bản sắc với phong cảnh đẹp của Tây Nguyên đã được các họa sỹ đem đến cho người xem thưởng thức hết sức mỹ mãn.
![ve2-(1).jpg ve2-(1).jpg](/getattachment/ef3f970a-d9b9-428d-b62a-a71bc7f93977/ve2-(1).jpg.aspx) |
Bản sắc của văn hóa Tây Nguyên được các họa sỹ tình nguyện thể hiện. |
Bên cạnh đó, Thành đoàn Pleiku cũng ra quân thực hiện công trình
“Tuyến đường hoa” trên trục đường Hùng Vương (từ ngã tư Phù Đổng dến trụ sở UBND thành phố) với chiều dài 1.500 mét; có gần 100 đoàn viên, thanh niên thành phố đã tình nguyện tham gia làm sạch 161 bồn cây trên vỉa hè và trồng được 644 cây hoa dừa, tạo nên cảnh đẹp cũng như góp phần giúp cho các hộ gia đình có bồn cây trước nhà về ý thức bảo vệ cảnh quan đô thị.
![ve4.jpg ve4.jpg](/getattachment/d400dc91-3798-4d4d-9c49-d63f7f5332db/ve4.jpg.aspx) |
Tuổi trẻ phường Thống Nhất phối hợp làm sạch đường phố.
|
![ve-3.jpg ve-3.jpg](/getattachment/4ec0a6d5-6bf1-408f-8c73-59c21b5d8600/ve-3.jpg.aspx) |
Tuổi trẻ thành phố Pleiku tham gia dọn sạch và trồng hoa trên vỉa hè.
|
Tin, ảnh: Sỹ Nhân