|
Rơ Châm Djuk: Trưởng thôn nhiệt tình, trách nhiệm
Thời gian qua, trong vai trò Thôn trưởng làng Châm ANeh, phường Chi Lăng thành phố Pleiku, ông Rơ Châm Djuk đã nỗ lực cùng tập thể ban Nhân dân của làng quan tâm công tác phát triển sản xuất, gắn với an sinh xã hội, nâng cao đời sống...
Những món ngon nhất định nên thử khi đến phố núi Pleiku
Đối với khách du lịch, ẩm thực là yếu tố được quan tâm hàng đầu khi đến một vùng đất mới. Ngoài thưởng ngoạn cảnh quan thiên nhiên tươi đẹp và tìm hiểu lịch sử văn hoá tại nơi đến thì thưởng thức món ngon cũng là việc trải nghiệm sản...
Phường Yên Thế hưởng ứng Tháng nhân đạo 2024
Từ ngày 16/5-23/5/2024 Hội Chữ thập đỏ phường Yên Thế đã triển tổ chức nhiều hoạt động có ý nghĩa thiết thực phường nhằm hưởng ứng Tháng Nhân đạo năm 2024 và kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19.5.1890 - 19.5.2024).
Thành phố Pleiku: Xây dựng đội ngũ cán bộ dân tộc thiểu số
Để đáp ứng yêu cầu xây dựng hệ thống chính trị vững mạnh, Đảng bộ Thành phố Pleiku đã quan tâm xây dựng đội ngũ cán bộ, công chức là người dân tộc thiểu số (DTTS) trong các cơ quan, đơn vị, các xã, phường, theo tinh thần Chỉ thị số...
Phố núi rực rỡ sắc hoa mùa hạ
Những ngày tháng năm nắng hanh hao ươm vàng cả những con đường, góc phố. Sắc hoa cũng theo nắng mà rực rỡ khiến người qua đường không đành bỏ lỡ mà dừng chân, lưu lại khoảnh khắc đáng nhớ bên những con đường hoa phố núi.
Thành phố Pleiku phát huy vai trò người có uy tín
Những năm qua, thành phố Pleiku luôn quan tâm xây dựng đội ngũ người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS), phát huy vai trò của người có uy tín trong thực hiện các nhiệm vụ kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, xây dựng...
Rơ Lan Đăk - Giáo dân tiêu biểu tại làng Thong Yố
Những năm qua, ông Rơ Lan Đak (làng Thong Yố xã Ia Kênh - thành phố Pleiku) đã tích cực trong lao động sản xuất, đồng thời phát huy vai trò trong công tác tuyên truyền vận động nhân dân, đồng bào có đạo góp phần xây dựng nông thôn mới và...
Hiệu quả mô hình “Nuôi heo đất – Giúp bạn đến trường”
Với mục đích giúp đỡ các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn có thêm sách vở, đồ dùng học tập và phương tiện đến trường. Những năm qua, mô hình “Nuôi heo đất - Giúp bạn đến trường” đã được triển khai rộng khắp tại các...
|<<1 2 3 4 5 6 7 8 9 10...>>|
![](/App_Themes/Default/Images/rss.gif) ![](/App_Themes/Default/Images/rss.gif)
|