TP. Pleiku tập huấn quản trị viên Fanpage, facebook lớp thứ hai năm 2023
Sáng ngày 9/6/2023, Ban Tuyên giáo Thành ủy phối hợp với Trung tâm Chính trị TP. Pleiku tổ chức Lớp tập huấn quản trị viên Fanpage, Facebook năm 2023 (lớp thứ hai) cho 102 học viên là quản trị viên trang Fanpage, Facebook của các tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn TP. Pleiku.
Trong thời gian 1 ngày, các học viên tham gia lớp Tập huấn sẽ được báo cáo viên của Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Công an tỉnh, Báo Gia Lai, Ban Tuyên giáo Thành ủy và Văn phòng Thành ủy truyền đạt 4 chuyên đề về: Định hướng thông tin; kỹ năng, phương pháp nhận biết thông tin xấu độc và tích cực trên mạng xã hội; kỹ thuật tạo lập, duy trì, phát triển, bảo mật thông tin tài khoản, trang mạng, nhận diện, đấu tranh xử lý thông tin xấu độc, sai sự thật; kỹ năng viết tin, bài ngắn tuyên truyền và kỹ năng chụp ảnh đăng trên mạng xã hội và kỹ năng xây dựng, thiết kế đồ họa thông tin (Infographic); biên tập video, hình ảnh trên điện thoại thông minh.
Thông qua lớp tập huấn nhằm nâng cao trình độ nghiệp vụ, chuyên môn và năng lực công tác cho đội ngũ cán bộ làm công tác tuyên truyền; góp phần bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng, đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái, thù địch trên không gian mạng trong giai đoạn hiện nay.
Tin, ảnh: Bá Bính