Bắt tạm giam 02 đối tượng mua bán, tàng trữ trái phép chất ma túy
Ngày đăng bài: 24/10/2021
Ngày 21/10/2021, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an thành phố Pleiku đã tiến hành khởi tố vụ án, khởi tố bị can, bắt tạm giam 03 tháng đối với 02 đối tượng, gồm: Tô Bá Vũ (SN: 1988, trú: tổ 8, phường Yên Đỗ, TP. Pleiku) và Trần Thị Phương Thảo (SN: 1987; trú: tổ 5, P. Phù Đổng, TP. Pleiku) để điều tra về hành vi mua bán và tàng trữ trái phép chất ma túy.
![ca-(1).jpg ca-(1).jpg](/getattachment/f99c1b46-87ba-4822-b81d-57679fe14223/ca-(1).jpg.aspx) |
Các đối tượng tại Cơ quan Công an.
|
Trước đó, khoảng 18 giờ 00, ngày 01/10/2021, tại phòng số 8, dãy trọ 71 Trường Chinh, tổ 5, P. Phù Đổng, TP. Pleiku, Công an thành phố đã bắt quả tang Tô Bá Vũ đang có hành vi bán ma túy cho Trần Thị Phương Thảo, thu giữ của Thảo 02 túi nilon chứa ma túy đá và thu giữ của Vũ 04 gói nilon chứa ma túy đá.
Tiến hành khám xét khẩn cấp chỗ ở của Vũ tại thôn Pleiku Roh, P. Yên Đỗ, TP. Pleiku, cơ quan Công an còn thu giữ 09 gói nilon chứa ma túy đá và các đồ vật tài liệu liên quan. Tại cơ quan Công an, các đối tượng đều khai nhận hành vi phạm tội của mình. Hiện Công an thành phố đang tạm giam các bị can nói trên để tiếp tục điều tra làm rõ.
Thành Quang – CATP