Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Thành ủy làm việc với BTV Liên đoàn Lao động thành phố
Thực hiện chương trình làm việc của Ban Thường vụ Thành uỷ năm 2021, sáng ngày 19/3/2021, đồng chí Trần Xuân Quang - Phó Bí thư Thường trực Thành ủy tổ chức buổi làm việc với Ban Thường vụ Liên đoàn Lao động thành phố.
Tham dự buổi làm việc còn có đồng chí Dương Văn Quốc - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy; đồng chí Y Khum - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Thành ủy, Chủ tịch UB MT TQVN thành phố; đồng chí Nguyễn Hữu Sung - Ủy viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Phó Chủ tịch UBND thành phố; đại diện lãnh đạo phòng Nội vụ và Văn phòng Thành uỷ.
Kết thúc buổi làm việc, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Thành ủy yêu cầu trong thời gian đến, Liên đoàn Lao động thành phố tập trung bám sát các nội dung, chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thành phố khoá XII, nhất là 04 chương trình trọng tâm của Đảng bộ trong nhiệm kỳ 2020 - 2025 cụ thể hoá bằng kế hoạch, chương trình của mình để triển khai thực hiện; tiếp tục củng cố tổ chức công đoàn không ngừng lớn mạnh, đại diện cho sức mạnh, tài năng, trí tuệ của công nhân viên chức, người lao động; đồng thời, thực sự là tổ ấm, bảo vệ quyền, lợi ích chính đáng cho người lao động.