Đoàn đại diện 05 tôn giáo trên địa bàn thành phố thăm và chúc Tết Thành ủy Pleiku
Sáng ngày 25/01/2022, nhân dịp Tết Nguyên đán Nhâm Dần năm 2022, Đoàn đại diện 05 tôn giáo trên địa bàn thành phố đã tổ chức Đoàn đến thăm, chúc Tết Thành ủy Pleiku. Đi cùng Đoàn các tôn giáo có đại diện lãnh đạo: Ban Dân vận Tỉnh uỷ, Ban Tôn giáo tỉnh (Sở Nội vụ).
Thay mặt các tổ chức tôn giáo, các vị chức sắc, chức việc, nhà tu hành đã gửi lời cảm ơn đến lãnh đạo Thành uỷ, Uỷ ban nhân dân thành phố đã quan tâm, tạo điều kiện thuận lợi cho các hoạt động tôn giáo trong những năm qua. Đồng thời, các vị chức sắc cũng gửi lời chúc mừng tới tập thể lãnh đạo Thành uỷ, Ủy ban nhân dân thành phố một năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ trong công tác quản lý nhà nước về tín ngưỡng, tôn giáo.
Đại diện cho tập thể Thường trực Thành uỷ, đồng chí Trịnh Duy Thuân-Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Bí thư Thành uỷ, Chủ tịch Hội đồng nhân dân thành phố cảm ơn những tình cảm tốt đẹp của các tổ chức, cá nhân chức sắc tôn giáo; đồng chí thông tin thêm về tình hình kinh tế xã hội, quốc phòng-an ninh, xây dựng hệ thống chính trị của Đảng bộ thành phố trong năm qua và ghi nhận những đóng góp của các vị chức sắc trong việc tuyên truyền, vận động tín đồ thực hiện đúng các quy định của pháp luật trong hoạt động tôn giáo; cùng với các cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương đã tích cực thực hiện nghiêm túc các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19; tham gia công tác từ thiện, nhân đạo, giúp nhau làm kinh tế, giảm nghèo… Đồng thời, chúc mừng tất cả các vị chức sắc, chức việc, nhà tu hành, cùng toàn thể tín đồ các tôn giáo vui xuân, đón Tết Nhâm Dần 2022 an lành, hạnh phúc.