Thường trực Thành ủy Pleiku làm việc với Ban Thường vụ Thành đoàn Pleiku năm 2022
Sáng ngày 22/02/2022, Thường trực Thành ủy Pleiku có buổi làm việc với Ban Thường vụ Thành đoàn Pleiku năm 2022. Buổi làm việc có sự tham dự của đồng chí Trần Xuân Quang - Phó Bí thư Thường trực Thành ủy Pleiku cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Thành ủy Pleiku.
Theo đó, hiện nay, toàn thành phố Pleiku có 43 cơ sở đoàn với hơn 10.000 đoàn viên thanh niên tham gia. Trong thời gian qua, Thành đoàn Pleiku luôn bám sát các nhiệm vụ, đề ra những mục tiêu và giải pháp cụ thể để thực hiện, đạt được kết quả cao trong công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi thành phố.
|
Trong năm 2021, các cấp bộ đoàn đã tổ chức 95 hoạt động tuyên truyền tại cơ sở; thu hút được 837 cán bộ đoàn và hơn 10.000 đoàn viên thanh niên tham gia. Ban Thường vụ Thành đoàn đã chỉ đạo các cơ sở Đoàn nghiêm túc thực hiện ngày cơ sở “4 ngày làm việc ở cơ quan, 1 ngày làm việc ở cơ sở”, qua đó đã kịp thời nắm bắt, trao đổi, hướng dẫn, khắc phục những khó khăn, vướng mắc trong quá trình thực hiện chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi của từng đơn vị; các hoạt động phong trào được các đoàn viên thanh niên tham gia hưởng ứng tích cực như xây dựng nhà sàn truyền thống” ‘thư viện xanh”, “xây nhà nhân ái Cho hộ thanh niên nghèo tại làng B, xã Gào.
|
|
Đối với công tác phòng, chống dịch COVID-19, Thành đoàn cũng đã cử các lực lượng tham gia tuyên truyền phòng, chống dịch; nhập dữ liệu tiêm vaccine phòng chống COVID-19; tham gia các chốt phòng, chống dịch của tỉnh và thành phố; phối hợp nhiều chương trình phát động ủng hộ các gia đình khó khăn bị ảnh hưởng của dịch bệnh với tổng trị giá 200 triệu đồng.
Trong năm 2021, Ban Thường vụ Thành đoàn cũng đã tiến hành kiểm tra, giao ban, đánh giá xếp loại cuối năm, kết quả có 10/43 đơn vị xếp loại hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ; 29/43 đơn vị xếp loại hoàn thành tốt nhiệm vụ.
Phát biểu tại buổi làm việc, đồng chí Trần Xuân Quang - Phó Bí thư Thường trực Thành ủy đánh giá cao kết quả công tác đoàn năm 2021, biểu dương về thành công của các đại hội điểm cấp cơ sở. Đồng thời đề nghị Thành Đoàn rà soát các chỉ tiêu đã đề ra trong nhiệm kỳ 2017-2022; khắc phục khó khăn và hoàn thành các chỉ tiêu chưa đạt.