Thành phố pleiku đạt giải nhất Hội thi cán bộ Tuyên giáo giỏi tỉnh Gia Lai năm 2023
Từ ngày 20 đến ngày 21/7/2023 tại Trường Chính trị tỉnh Gia Lai, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã tổ chức Hội thi cán bộ Tuyên giáo giỏi tỉnh Gia Lai năm 2023.
Thành ủy Pleiku cử đội thi gồm 3 đồng chí: Bùi Thị Lan - Chuyên viên Ban Tuyên giáo Thành ủy; Đinh Thanh Tuyên - Ủy viên Thường vụ Đảng ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam phường kiêm Thành viên Ban Tuyên giáo phường Hoa Lư; Trần Thị Phượng Hằng - Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch UBND phường kiêm Phó Trưởng Ban Tuyên giáo phường Ia Kring cùng tranh tài với 60 thí sinh đến từ 20 đội thi trong tỉnh.
![thi3.jpg thi3.jpg](/getattachment/b81ec8a1-2cbd-4e6c-9fac-b89b160351d6/thi3.jpg.aspx) |
Các đội thi đã trải qua 3 phần thi: Xây dựng đề cương tuyên truyền; phần thi thuyết trình; phần thi kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ tuyên giáo. Trong phần thi xây dựng đề cương tuyên truyền đội thi lựa chọn 01 nội dung đã được quy định tại Kế hoạch Tổ chức Hội thi cán bộ Tuyên giáo giỏi năm 2023 để soạn 1 đề cương tại 01 buổi tuyên truyên miệng gửi đến Ban Tổ chức Hội thi. Ở phần thi thuyết trình, đội thi cử 01 thí sinh tham gia thuyết trình, có thể lựa chọn phần trọng tâm hoặc toàn bộ đề cương tuyên truyền (theo nội dung đăng ký dự thi) để thuyết trình trong thời gian 12-17 phút; đồng chí Trần Thị Phượng Hằng đại diện đội thi thành phố Pleiku tham gia phần thi thuyết trình và xuất sắc giành giải Ba tại phần thi này. Ở phần thi kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ tuyên giáo, mỗi đội thi sẽ tham gia 1 lượt thi với 05 câu hỏi về kiến thức, kỹ năng chuyên môn, nghiệp vụ về công tác tuyên giáo. Đội thi sẽ bấm chuông giành quyền trả lời câu hỏi; Đội thi của thành phố Pleiku đã trả lời được 4/5 câu hỏi trong lượt thi của mình, đạt giải xuất sắc tại phần thi kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ Tuyên giáo.
![thi2.jpg thi2.jpg](/getattachment/858789aa-f818-433b-b1bc-6a7e83dcef64/thi2.jpg.aspx) |
Chung cuộc, Đội thi của đơn vị thành phố Pleiku đã xuất sắc đạt giải Nhất tại Hội thi Cán bộ Tuyên giáo tỉnh Gia Lai năm 2023.