TP. Pleiku khai giảng lớp bồi dưỡng cho 58 đảng viên mới
![khai-giang1-(1).jpg khai-giang1-(1).jpg](/getattachment/08a5543c-2a8b-4f1d-81a2-63048a02b3ee/khai-giang1-(1).jpg.aspx) |
Tham gia lớp bồi dưỡng đợt này có 58 đảng viên mới kết nạp của 22 tổ chức cơ sở Đảng trực thuộc Đảng bộ TP. Pleiku. Trong thời gian 8 ngày (từ ngày 13 đến 22/7/2022), các học viên sẽ được tìm hiểu, nghiên cứu các chuyên đề về: Chủ nghĩa Mác-Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh-nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và cách mạng Việt Nam; Độc lập dân tộc gắn liền với Chủ nghĩa xã hội và con đường đi lên chủ nghĩa xã hội ở Việt Nam; phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ xã hội chủ nghĩa, xây dựng và hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa; đường lối phát triển kinh tế-xã hội của Đảng; phát triển giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên bảo vệ môi trường; tăng cường quốc phòng an ninh, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự, an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; nguyên tắc tổ chức, hoạt động của Đảng và công tác xây dựng Đảng ở cơ sở; xây dựng Đảng về đạo đức; phấn đấu và rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu người đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Thông qua lớp học nhằm giúp các học viên nắm được những kiến thức cơ bản, cốt lõi về về nền tảng tư tưởng của Đảng; về những vấn đề cơ bản của đường lối cách mạng Việt Nam; nguyên tắc tổ chức hoạt động của Đảng và công tác xây dựng Đảng ở cơ sở; vấn đề xây dựng Đảng, chính trị, tư tưởng, đạo đức và nhiệm vụ của người đảng viên. Trên cơ sở đó, giúp các đồng chí đảng viên mới tự xây dựng cho mình kế hoạch phấn đấu, rèn luyện bản thân để trở thành Đảng viên chính thức. Sau khóa học, các học viên sẽ tiến hành viết bài thu hoạch để đánh giá chất lượng quá trình học tập và tiếp thu các kiến thức cơ bản.