Sáng ngày 27/02/2024, đoàn công tác do đồng chí Trịnh Duy Thuân - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Pleiku làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc mừng đội ngũ cán bộ, y-bác sĩ, nhân viên tại Trung tâm Y tế thành phố Pleiku nhân kỉ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955-27/2/2024).
![1.jpg 1.jpg](/getattachment/c014d260-0638-4abd-afbd-c6acfc0a74be/1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Đến thăm, chúc mừng tập thể cán bộ, bác sĩ và nhân viên Trung tâm Y tế thành phố, thay mặt Thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Pleiku, Bí thư Thành ủy Trịnh Duy Thuân đã ghi nhận và đánh giá cao sự cố gắng, nỗ lực của tập thể lãnh đạo, cán bộ, y, bác sĩ Trung tâm Y tế thành phố trong công tác khám-chữa bệnh và bảo vệ sức khỏe Nhân dân; gửi lời tri ân sâu sắc đến đội ngũ làm công tác y tế. Đồng thời, mong muốn cán bộ, y-bác sĩ, nhân viên tiếp tục phát huy truyền thống vẻ vang của ngành, khắc phục mọi khó khăn, đoàn kết, phấn đấu học tập, trau dồi nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ, rèn luyện y đức để thực hiện tốt nhiệm vụ được giao, xứng đáng là người thầy thuốc của Nhân dân.
![2.jpg 2.jpg](/getattachment/d5c0efe9-fef7-475d-a6ab-3a597de25ec7/2.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Thay mặt Trung tâm Y tế TP.Pleiku, bác sĩ Lê Thiện Thanh – Giám đốc Trung tâm Tế thành phố cảm ơn sự quan tâm chia sẻ động viên các cấp ban ngành thành phố. Mong muốn trong thời gian tới thành phố sẽ luôn phối hợp, tạo điều kiện giúp Trung tâm Y tế thành phố đầu tư đầu tư thêm trang-thiết bị y tế nhằm nâng cao hơn nữa chất lượng khám-chữa bệnh, chăm sóc sức khỏe Nhân dân và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.