Bí thư Thành ủy Pleiku thăm, tặng quà các gia đình chính sách, gia đình người có công tiêu biểu
Chiều ngày 24/7/2023, đoàn công tác do đồng chí Trịnh Duy Thuân - Ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND TP. Pleiku làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, gia đình người có công tiêu biểu trên địa bàn TP. Pleiku nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2023).
Đoàn đã đến thăm các gia đình: Mẹ Việt Nam anh hùng Rơ Măh Myơr, thương binh ¼ Phạm Xuân Khá (xã Ia Kênh); Mẹ Việt Nam anh hùng Lê Thị Diện, thương binh Dương Thị Chánh, thương binh Vũ Ngọc Lâm (phường Thắng Lợi); thương binh Doãn Văn Giá (phường Phù Đổng); đồng chí Đỗ Tiến Hoàng - Nguyên Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Gia Lai và thương binh Đinh Văn Hợp (phường Ia Kring).
Tại các nơi đến thăm, Bí thư Thành ủy Pleiku Trịnh Duy Thuân đã ân cần thăm hỏi sức khỏe và tình hình sản xuất, đời sống của các gia đình và bày tỏ sự tri ân sâu sắc những đóng góp to lớn của các gia đình chính sách, gia đình người có công cách mạng đối với sự nghiệp đấu tranh, giải phóng dân tộc, giành độc lập tự do cho đất nước, cũng như trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới hiện nay.
Đồng thời mong muốn, thời gian tới các gia đình chính sách, người có công tiếp tục phát huy tốt truyền thống cách mạng vẻ vang của gia đình, trở thành điểm tựa tinh thần vững chắc, để tiếp tục động viên con, cháu học tập, lao động, sản xuất giỏi và tích cực tham gia vào các hoạt động, phong trào phát triển kinh tế - xã hội của địa phương, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Tin, ảnh: Bá Bính