Chiều ngày 17/4/2024, Ông Trịnh Duy Thuân - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Pleiku cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Thành uỷ đã có buổi làm việc với tập thể Ban Chấp hành Đảng bộ phường Đống Đa nhằm đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác 3 tháng đầu năm và nhiệm vụ công tác 9 tháng cuối năm 2024.
![1(1).jpg 1(1).jpg](/getattachment/22284f95-4052-4a9c-8358-af7a0ae776c2/1(1).jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Triển khai thực hiện nhiệm vụ 3 tháng đầu năm 2024, Đảng bộ phường Đống Đa đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt các nhiệm vụ chính trị ở địa phương. Tình hình kinh tế xã hội của phường tiếp tục phát triển, trong đó, công tác cải cách hành chính tiếp tục có nhiều tiến bộ; thu ngân sách nhà nước đạt và vượt kế hoạch đã đề ra; phường đã tập trung thi công, hoàn thành 3 tuyến đường kiên cố hóa tại tổ dân phố 2,3 với tổng chiều dài trên 476 m, tổng kinh phí trên trên 493 triệu đồng. Công tác hỗ trợ hộ nghèo, hộ cận nghèo tiếp cận với các chính sách ưu đãi, các dịch vụ xã hội cơ bản được quan tâm, đến nay phường còn 1 hộ nghèo và 9 hộ cận nghèo.
![3(1).jpg 3(1).jpg](/getattachment/60df556f-37b2-4ab4-91d4-99454d00317a/3(1).jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Kết luận buổi làm việc, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Pleiku - Ông Trịnh Duy Thuân yêu cầu Ban chấp hành Đảng bộ phường Đống Đa cần tập trung chỉ đạo, thực hiện tốt 3 Nghị quyết và 01 Chương trình trọng tâm của BCH Đảng bộ Thành phố; thực hiện quy trình rà soát đảng viên và quan tâm phát triển đảng viên mới, tiếp tục thực hiện mô hình Bí thư kiêm Tổ trưởng; triển khai đẩy mạnh công tác thành lập các nông hội; thực hiện có hiệu quả mô hình tổ dân phố điện tử; đẩy nhanh tiến độ thực hiện công trình lát đá vỉa hè đường Phạm Văn Đồng. Đồng thời, tăng cường công tác đảm bảo an ninh trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn, triển khai thực hiện tốt các nhiệm vụ trong 9 tháng cuối năm, phấn đấu hoàn thành tốt các chỉ tiêu năm 2024.