Sáng ngày 5/6/2024, tại trụ sở UBND xã An Phú, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Pleiku phối hợp tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri giữa đại biểu HĐND 3 cấp với trên 100 cử tri của Xã An Phú, Chư Ă và phường Thắng Lợi trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh, HĐND thành phố Pleiku khóa XII.
Tại Hội nghị, sau khi nghe đại diện Tổ đại biểu HĐND tỉnh Gia Lai đơn vị thành phố Pleiku thông báo về kết quả Kỳ họp thứ Mười sáu, Mười bảy, Mười tám HĐND tỉnh khóa XII; dự kiến nội dung, Chương trình, thời gian tổ chức Kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh khóa XII, đại diện tổ đại biểu HĐND thành phố Pleiku thông báo về kết quả kỳ họp thứ Mười ba HĐND thành phố khóa XII; dự kiến nội dung, Chương trình, thời gian tổ chức Kỳ họp thườnglệ giữa năm 2024 HĐND thành phố khóa XII … Các cử tri đã nêu hơn 29 ý kiến kiến nghị về các nội dung như: đẩy nhanh thi công đường quốc lộ 19, làm đường giao thông nông thôn, lắp điện chiếu sáng một số khu dân cư, nâng cấp hệ thống điện phục vụ sản xuất, việc đăng kí nhận chế độ trợ cấp qua thẻ ATM, những bất cập trong thủ tục hành chính trong sang chuyển nhượng quyền sử dụng đất…
![ap2-(1).jpg ap2-(1).jpg](/getattachment/751e7e78-717d-41f5-b094-4c786760399b/ap2-(1).jpg.aspx) |
Sau khi nghe các ý kiến, kiến nghị của cử tri, các cấp, các ngành liên quan đã trao đổi giải đáp thỏa đáng, đồng thời tổng hợp những ý kiến không thuộc thẩm quyền, những ý kiến cần thời gian xử lý đều được đại biểu HĐND 3 cấp tổng hợpvà trả lời trong các kỳ họp sau.