Sáng ngày 10/10/2023, Hội đồng Nhân dân thành phố Pleiku phối hợp với Trung tâm Chính trị TP.Pleiku khai giảng lớp bồi dưỡng đại biểu HĐND cấp xã nhiệm kỳ 2021-2026, năm 2023 cho hơn 230 học viên là các đại biểu Hội đồng nhân dân các xã, phường trên địa bàn thành phố Pleiku.
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Trong thời gian 2 ngày, các học viên sẽ được truyền đạt 5 chuyên đề về: Tổng quan về chức năng, nhiệm vụ của Hội đồng nhân dân, đại biểu Hội đồng nhân dân xã, phường; một số kỹ năng hoạt động của đại biểu Hội đồng nhân dân xã, phường; kỹ năng tổ chức hoạt động giám sát của Thường trực Hội đồng nhân dân, các ban của Hội đồng nhân dân, đại biểu Hội đồng nhân dân xã, phường; một số vấn đề cần quan tâm trong tổ chức kỳ họp Hội đồng nhân dân xã, phường; kết quả thực hiện Nghị quyết giữa Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XVI, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thành phố lần thứ XII.
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Thông qua lớp bồi dưỡng nhằm trang bị, nâng cao kiến thức, kỹ năng và phương pháp hoạt động cho đại biểu HĐND cấp xã nhiệm kỳ 2021-2026. Góp phần nâng cao chất lượng, hiệu lực, hiệu quả và chất lượng hoạt động của HĐND, Thường trực HĐND, hai Ban HĐND và đại biểu HĐND cấp xã.
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Hồng Nguyệt