Hội đồng nhân dân thành phố Pleiku tổ chức bồi dưỡng đại biểu hội đồng nhân dân cấp xã nhiệm kỳ 2016-2021
Tham dự lớp bồi dưỡng có 126 đại biểu gồm các phường Tây Sơn, Phù Đổng, Hội Phú, xã Chư Hdrông và Ia Kênh. Trong thời gian 2 ngày, các đại biểu Hội đồng nhân dân cấp xã được nghe về 5 chuyên đề gồm: Hội Nhập Quốc tế và những vấn đề đặt ra đối với Việt nam; Tình hình phát triển kinh tế xã hội ở Việt Nam trong giai đoạn hiện nay; Tổ chức chính quyền địa phương ở Việt Nam; Vị Trí chức năng, nhiệm vụ quyền hạn, và hình thức hoạt động của hội đồng nhân dân và đại biểu hội đồng nhân dân; kĩ năng hoạt động của đại biểu hội đồng nhân dân.
Được biết đây là lớp tập huấn thứ 2 do Hội đồng nhân dân thành phố tổ chức trong năm 2017. Từ nay đến ngày 27/6/2017, HĐND thành phố tổ chức tổng cộng 05 lớp bồi dưỡng cho 604 đại biểu hội đồng nhân dân cấp xã của thành phố Pleiku.