Trong năm 2017, trên cơ sở quán triệt nghị quyết, Chỉ thị của Đảng các cấp, nghị quyết của Đảng bộ xã, Đảng ủy đã lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt các chỉ tiêu nghị quyết năm 2017 đề ra: Cơ cấu kinh tế chuyển dịch đúng định hướng, thu ngân sách vượt kế hoạch giao; công tác giảm nghèo được quan tâm; tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội cơ bản được giữ vững; công tác giao quân đạt chỉ tiêu trên giao; việc lãnh đạo thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia về xây dựng nông thôn mới đạt hiệu quả; hoạt động của Mặt trận và các đoàn thể đã có nhiều cố gắng hướng về cơ sở, từng bước đổi mới nội dung, phương thức hoạt động; công tác xây dựng Đảng được quan tâm chú trọng và thực hiện có hiệu quả. Toàn Đảng bộ hiện có 93 đảng viên, qua phân loại cuối năm có 4,3% đảng viên được phân loại Hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, 68,8% đảng viên Hoàn thành tốt nhiệm vụ, 15% đảng viên Hoàn thành nhiệm vụ và 1,07% đảng viên không hoàn thành nhiệm vụ; 50% Chi bộ đạt Trong sạch vững mạnh; Đảng bộ đề nghị phân loại Hoàn thành tốt nhiệm vụ.
![tin-tra-da-(1).jpg tin-tra-da-(1).jpg](/getattachment/03742b4a-1340-4295-9493-cc7370143c5c/tin-tra-da-(1).jpg.aspx) |
Tuy nhiên bên cạnh những kết quả đạt được vẫn còn những tồn tại hạn chế cần tập trung khắc phục như: Tình hình trật tự an toàn xã hội trên địa bàn vẫn còn diễn biến phức tạp, còn xảy ra nhiều vụ trộm cắp, cướp giật, buôn bán, sử dụng trái phép chất ma túy,…Việc xây dựng Chi bộ kiểu mẫu chưa đạt yếu cầu; công tác phát triển đảng viên không đạt chỉ tiêu; việc thực hiện Nghị quyết 05-NQ/TU của Thành ủy về xây dựng thôn, làng, tổ dân phố vững mạnh toàn diện hiệu quả còn thấp; có đồng chí chưa thực hiện tốt quy định 101-QĐ/TW về việc nêu gương.
Để phát huy những kết quả đạt được và khắc phục những hạn chế, tồn tại đã chỉ ra, hội nghị đã bàn và quyết định các chỉ tiêu chủ yếu năm 2018, đề ra các nhiệm vụ và giải pháp chủ yếu trên từng lĩnh vực.
Tại Hội nghị, Đảng ủy xã Trà Đa đã khen thưởng cho 01 tập thể và 04 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ công tác Đảng năm 2017./.