Năm 2017, Mặt trận phường triển khai thực hiện có hiệu quả chương trình phối hợp thống nhất hành động đã đề ra. Công tác tuyên truyền, tổ chức thực hiện các phong trào thi đua yêu nước, các nhiệm vụ của Mặt trận ngày một đi vào chiều sâu, chất lượng được nâng lên. Hoạt động của Mặt trận có những chuyển biến tích cực trong công tác phối hợp, hướng mạnh về địa bàn khu dân cư. Hệ thống mặt trận được củng cố, kiện toàn ngày càng đáp ứng với yêu cầu, nhiệm vụ trong thời kỳ mới. Mặt trận đã khẳng định được vị trí, vai trò của mình thông qua các hoạt động phối hợp với HĐND – UBND, các cơ quan, ban ngành của phường trong triển khai các nhiệm vụ chính trị, góp phần thực hiện thắng lợi các chương trình, mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, giữ vững an ninh quốc phòng trên địa bàn phường.
Tại buổi hội nghị đã biểu dương, khen thưởng kịp thời cho 04 tập thể và 06 cá nhân hoàn thành tốt nhiệm vụ công tác mặt trận năm 2017.