Sáng ngày 25/10/2023, tại trụ sở Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Pleiku. Hội đồng khám tuyển nghĩa vụ quân sự thành phố đã tổ chức khám sức khỏe cho thanh niên tham gia nghĩa vụ Quân sự, Công an năm 2024.
![sk1-(1).jpg sk1-(1).jpg](/getattachment/45c4d4c7-19bf-49d9-8130-e3d14a4e38e5/sk1-(1).jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Được biết từ ngày 25/10 đến ngày 10/11/2023, Hội đồng Nghĩa vụ Quân sự thành phố Pleiku tổ chức khám tuyển nghĩa vụ Quân sự năm 2024 cho 1.093 thanh niên nằm trong độ tuổi thực hiện nghĩa vụ Quân sự, đã qua vòng khám sơ tuyển tại Hội đồng nghĩa vụ Quân sự địa phương có phẩm chất đạo đức tốt, lý lịch rõ ràng. Tại nơi khám, các thanh niên được đội ngũ Bác sỹ trong Hội đồng khám sức khỏe nghĩa vụ Quân sự thành phố tiến hành khám sàng lọc các bước như: khám thể lực (đo chiều cao, cân nặng, tim mạch, đo huyết áp); khám chuyên khoa Nội, Ngoại, Da liễu, Mắt, Tai - Mũi - Họng; lấy máu và nước tiểu để xét nghiệm HIV và kiểm tra ma túy…
(Ảnh: Bá Bính)
|
Kết thúc đợt khám tuyển, theo chỉ tiêu giao quân dự kiến của TP. Pleiku năm 2024, Hội đồng nghĩa vụ quân sự thành phố sẽ tuyển chọn 248 thanh niên (trong đó có 198 chỉ tiêu thực hiện nghĩa vụ Quân sự và 50 chỉ tiêu thực hiện nghĩa vụ Công an nhân dân) có đủ sức khoẻ, phẩm chất đạo đức tốt để sẵn sàng lên đường làm nghĩa vụ bảo vệ Tổ quốc.