Thành phố Pleiku tổ chức khai mạc hội thi giáo viên giỏi cấp Thành phố năm học 2021- 2022
![tin-gd.jpg tin-gd.jpg](/getattachment/80ec68b5-cc13-4cbc-93db-c520d8121461/tin-gd.jpg.aspx) |
Tham gia hội thi có 226 giáo viên đến từ các trường mầm non, tiểu học và trung học cơ sở trên địa bàn Thành phố. Các thí sinh tham gia hội thi phải trình bày một biện pháp góp phần nâng cao chất lượng công tác chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục trẻ em; chất lượng công tác giảng dạy của giáo viên nơi đang làm việc và thực hành một hoạt động giáo dục cụ thể theo kế hoạch giáo dục tại thời điểm diễn ra Hội thi theo đúng hướng dẫn Thông tư số 22 ngày 20/12/2019 của Bộ giáo dục và Đào tạo. Hội thi nhằm phát hiện, tôn vinh giáo viên đạt danh hiệu giáo viên dạy giỏi, góp phần nâng cao hiệu quả sinh hoạt chuyên môn và đẩy mạnh các phong trào thi đua dạy tốt và học tốt trong trường học, khuyến khích, động viên, tạo cơ hội cho giáo viên rèn luyện, tự học sáng tạo, học hỏi, trao đổi, truyền đạt kinh nghiệm trong công tác chăm sóc, nuôi dưỡng giáo dục trẻ em đối với giáo viên mầm non, công tác giảng dạy đối với giáo viên Phổ thông. Qua đó đánh giá thực trạng năng lực, nghiệp vụ sư phạm của đội ngũ giáo viên, từ đó đào tạo, bồi dưỡng, nhằm đáp ứng yêu cầu đổi mới giáo dục.
Đây là lần đầu tiên cuộc thi thực hiện theo Thông tư số 22 của Bộ giáo dục và Đào tạo và cũng là năm được tổ chức theo hình thức trực tuyến đối với bậc học mầm non và tiểu học, kết hợp trực tiếp đối với bậc Trung học cơ sở. Hội thi sẽ diễn ra từ ngày 31/3 đến 21/4/2022./.
Thanh Truyền