|
(Ảnh: Bá Bính)
|
Hội thi có sự tham gia của 246 giáo viên đến từ các bậc học mầm non, tiểu học, THCS trên địa bàn thành phố Pleiku. Theo đó, hội thi sẽ diễn ra từ 26/2/2024 đến hết ngày 9/3/2024 theo hình thức trực tiếp. Tham gia hội thi mỗi giáo viên sẽ trải qua 2 phần thi gồm: trình bày 1 biện pháp góp phần nâng cao chất lượng công tác chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục trẻ em cũng như chất lượng công tác giảng dạy của bản thân nơi đang làm việc và thực hành một tiết dạy, một hoạt động giáo dục cụ thể theo kế hoạch giáo dục tại thời điểm diễn ra hội thi theo đúng hướng dẫn tại Thông tư số 22/2019/TT-BGDĐT ngày 20-12-2019 của Bộ Giáo dục và Đào tạo.
|
(Ảnh: Bá Bính)
|
Hội thi là một trong những hoạt động chuyên môn nhằm thúc đẩy tinh thần thi đua tự học, tự trau dồi kiến thức, kỹ năng chuyên môn, sự sáng tạo trong quá trình giảng dạy của đội ngũ giáo viên. Đồng thời, nhằm phát hiện, tôn vinh giáo viên đạt danh hiệu giáo viên dạy giỏi và nhân rộng, lan toả những điển hình tiên tiến. Từ đó, góp phần nâng cao hiệu quả sinh hoạt chuyên môn, đẩy mạnh phong trào thi đua dạy tốt - học tốt trong trường học, đáp ứng yêu cầu đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục.
|
(Ảnh: Bá Bính)
|
Hồng Nguyệt