Trong 2 ngày (Ngày 3 và 4/8/2023), Trung tâm Văn hóa, Thông tin và Thể thao thành phố phối hợp với Thành đoàn Pleiku tổ chức Giải Bơi thiếu niên – nhi đồng hè thành phố Pleiku năm 2023.
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Giải bơi năm nay thu hút hơn 140 vận động viên là thiếu niên, nhi đồng của 18 đội đến từ các xã, phường trên địa bàn thành phố Pleiku. Các vận động viên tham gia thi đấu được chia làm 5 nhóm tuổi gồm: từ 6 – 8 tuổi, từ 9 – 11 tuổi, từ 12-13 tuổi, từ 14-15 tuổi và từ 16 – 17 tuổi, thi đấu các nội dung: Cá nhân nam- nữ (Bơi tự do 50 m; Bơi ếch 50 m); Đồng đội (Đồng đội nam, đồng đội nữ, đồng đội nam-nữ 4 x50m). Sau 2 ngày tranh tài sôi nổi và hào hứng, với tinh thần đoàn kết, giao lưu học hỏi, các vận động viên đã cống hiến cho khán giả nhiều màn đua hấp dẫn.
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Kết thúc giải bơi , Ban tổ chức đã trao 23 bộ huy chương cho các vận động viên đạt thành tích cao ở các nội dung thi đấu. Đồng thời, trao 4 giải toàn đoàn cho các tập thể đạt thành tích cao. Trong đó, phường Ia Kring đã giành giải nhất toàn đoàn với 6 huy chương vàng, 6 huy chương bạc và 2 huy chương đồng; phường Yên Thế đứng thứ 2 với 6 huy chương vàng, 1 huy chương bạc và 3 huy chương đồng; phường Hoa Lư xếp thứ 3 với 4 huy chương vàng; phường Hội Thương giành giải khuyến khích với 2 huy chương vàng, 4 huy chương bạc và 3 huy chương đồng. Giải bơi thiếu niên – nhi đồng hè thành phố Pleiku năm 2023 nhằm nâng cao kiến thức phòng- chống tai nạn đuối nước, phát triển kỹ năng bơi cho lứa tuổi thanh thiếu nhi; đồng thời lựa chọn những vận động viên tài năng để đào tạo, bồi dưỡng, tạo nguồn vận động viên chất lượng cao cho thành phố.
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Phương Thảo