Ngày 23/02/2023, Hội nạn nhân chất độc da cam/Dioxin phường Ia Kring đã tổ chức đại hội lần thứ III, nhiệm kỳ 2023-2028.
![dh2-(1).jpg dh2-(1).jpg](/getattachment/3e0bde97-26bf-4a6f-9e87-8b4c8d18ca98/dh2-(1).jpg.aspx) |
Trong nhiệm kỳ 2018-2023, dưới sự lãnh đạo của Đảng ủy, UBND phường và hướng dẫn, chỉ đạo của thường trực hội nạn nhân chất độc da thành phố, cán bộ hội viên phường đã nỗ lực hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Hội đã duy trì tốt công tác tổ chức sinh hoạt hội, vận động hội viên tích cực tham gia xây dựng phong trào, hành động cách mạng của địa phương, nhất là cuộc vận động xây dựng nông thôn mới- đô thị văn minh. Duy trì thực hiện tốt quy chế, quy định của Hội về tổ chức thăm hỏi, động viên, tặng quà hội viên ốm đau. Trong nhiệm kỳ đã tổ chức thăm hỏi 43 trường hợp với số tiền gần 12 triệu đồng. Bên cạnh đó, hội phối hợp với mặt trận và các đoàn thể vận động doanh nghiệp, nhà hảo tâm hỗ trợ,thăm hỏi tặng quà nạn nhân dân cam nhân các dịp lễ tết. Nhiệm kỳ 2023-2028, Hội Nạn nhân chất độc da cam/Dioxin phường Ia kring tiếp tục củng cố, phát triển tổ chức Hội vững mạnh, luôn đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, làm tốt công tác chăm sóc, giúp đỡ hội viên có hoàn cảnh khó khăn. Kêu gọi, vận động nguồn lực từ các tổ chức, nhà hảo tâm hỗ trợ, giúp đỡ nạn nhân chất độc da cam/Dioxin.
![dh1-(1).jpg dh1-(1).jpg](/getattachment/cfab56d0-29f5-482d-aa70-b8e3ea90a896/dh1-(1).jpg.aspx) |
Tại đại hội, các đại biểu đã bầu Ban Chấp hành Hội Nạn nhân chất độc da cam/Dioxin phường nhiệm kỳ 2023 – 2028 gồm 5 đồng chí, bầu đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu Hội Nạn nhân chất độc da cam/Dioxin thành phố trong thời gian tới. Ông Trịnh Văn Hợi được bầu giữ chức chủ tịch Hội Nạn nhan chất độc da cam/Dioxin phường Ia Kring khóa III nhiệm kỳ 2023 - 2028./.
Tin, ảnh: Thy Huấn