Ngày 24/03/2018, trong không khí chào mừng kỷ niệm 87 năm ngày thành lập Đoàn thanh niên Công sản Hồ Chí Minh ( 26/3/1931-26/3/2018). Trường TH Cù Chính Lan tổ chức buổi sinh hoạt ngoại khóa với chủ đề “Ngày hội thiếu nhi vui khỏe” với sự tham gia của tất cả thầy cô, các anh chị sinh viên thực tập và toàn thể học sinh khối lớp 4,5 trong nhà trường.
![truong-1-(Copy).jpg truong-1-(Copy).jpg](/getattachment/018de21e-75de-49f0-a00d-2ab8a2a66c5f/truong-1-(Copy).jpg.aspx) |
Dùng tay múc nước vào chai. |
Buổi sinh hoạt ngoại khóa được tổ chức dưới sự chỉ đạo của Chi bộ Nhà trường, sự phối kết hợp giữa Chi đoàn và Liên đội trường TH Cù Chính Lan. Trong buổi ngoại khóa Nhà trường đã phát động tuần lễ “Dạy tốt - Học tốt”, Liên Đội tổ chức các trò chơi dân gian và Đoàn trường cũng đã ôn lại lịch sử nhằm giáo dục cho học sinh truyền thống, bồi dưỡng lý tưởng cách mạng, lòng biết ơn, tự hào về lịch sử vinh quang của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, tạo động lực mạnh mẽ cho học sinh phấn đấu rèn luyện học tập, thể dục thể thao, rèn luyện sức khỏe. Tạo điều kiện để đoàn viên chi đoàn, thiếu niên các chi đội giao lưu, thể hiện tinh thần đoàn kết, tạo không khí thi đua sổi nổi giữa các chi đội, góp phần tạo ra một sân chơi bổ ích cho học sinh sau những giờ học căng thẳng.
![truong-2-(Copy).jpg truong-2-(Copy).jpg](/getattachment/323f3c5e-e383-4373-bf08-2eef559a6164/truong-2-(Copy).jpg.aspx) |
Nhảy bao bố. |
Qua buổi sinh hoạt, đoàn viên, đội viên trong Nhà trường được rèn luyện một số kĩ năng sống tốt, tích cực, năng động, sáng tạo trong mọi hoạt động góp phần nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện trong nhà trường./.
![truong-3-(Copy)-(1).jpg truong-3-(Copy)-(1).jpg](/getattachment/9db3ad5b-ebb7-4d2d-a9a2-c06ae1a04e49/truong-3-(Copy)-(1).jpg.aspx) |
Niềm vui của đội chiến thắng. |