Hội Người cao tuổi phường Yên Thế có 18 chi hội trực thuộc, với 1.226 hội viên, các chi hội hoạt động có hiệu quả, luôn ra sức thi đua với tinh thần “
Tuổi cao chí càng cao”, với ý thức trách nhiệm gương mẫu đi đầu trong mọi phong trào ở khu dân cư nhất là cuộc vận động “
Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”, xây dựng gia đình hội viên đạt gia đình văn hóa… Năm 2017 đã tổ chức mừng thọ cho 160 cụ chu đáo. Hoạt động văn hóa, văn nghệ thể dục thể thao của Hội duy trì và phát triển, đã tổ chức thi múa dưỡng sinh với trên 100 vận động viên tham gia, tổ chức liên hoan văn nghệ có 13 chi hội tham gia, các câu lạc bộ: thơ ca, dưỡng sinh, bắn nỏ, cờ tướng, bóng bàn, cầu lông duy trì chế độ tập luyện thường xuyên.
Tại hội nghị đã biểu dương, khen thưởng kịp thời cho 10 tập thể và 46 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ công tác hội năm 2017./.