Hội Cựu chiến binh quân khu Trị Thiên tại Pleiku tổng kết công tác nghĩa tình đồng đội
Ngày 02/3/2018, Hội Cựu chiến binh quân khu Trị Thiên tại thành phố Pleiku đã tổ chức hội nghị tổng kết công tác tri ân đồng đội, hoạt động nghĩa tình năm 2017 và phương hướng nhiệm vụ 2018.
Hội Cựu chiến binh quân khu Trị Thiên tại thành phố Pleiku có 104 hội viên là những cựu chiến binh từng tham gia chiến đấu tại đường 9 khe Sanh –B5 Quảng Trị là chiến trường ác liệt nhất, nơi có giới tuyến quân sự tạm thời, phân chia hai miền nam bắc trong cuộc chiến tranh chống Mỹ cứu nước của dân tộc ta. Đến nay, trở về cuộc sống đời thường các đồng chí phát huy bản chất bộ đội Cụ Hồ, đẩy mạnh công tác giáo dục chính trị tư tưởng cho thế hệ trẻ, làm tốt công tác nghĩa tình đồng đội, thăm hỏi lúc ốm đau hoạn nạn, giúp đỡ đồng đội có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống. Đặc biệt, các đồng chí luôn gương mẫu đi đầu trong các phong trào hoạt động cách mạng ở khu dân cư nhất là phong trào xây dựng gia đình văn hóa, khu dân cư văn hóa, xây dựng nông thôn mới- đô thị văn minh.
Năm 2017, Hội cũng đã kết nạp được 17 hội viên mới, từng bước củng cố và xây dựng tổ chức hội vững mạnh. Nhân dịp này, Hội trao tặng kỷ niệm chương Đường 9 B5 –Khe Sanh Quảng trị cho 11 hội viên./.