Ngày 24/02/2022, lực lượng chức năng phường Phù Đổng đã tổ chức ra quân làm trật tự đô thị, trật tự an toàn giao thông trên các tuyến đường phố chính của phường, nhất là đoạn đường Trần Kiên ngay chợ Phù Đổng.
(Ảnh: Bá Bính)
|
Tại đây các lực lượng đã tuyên truyền vận động các hộ kinh doanh tự giác tháo dỡ mái che, mái vẩy; đồng thời, vẽ lại chỉ giới vỉa hè, cho người dân viết bản cam kết không chiếm dụng lòng đường, vỉa hè kinh doanh gây cản trở lưu thông của các phương tiện giao thông cũng như dỡ bỏ các mái che di động. Trong quá trình thực hiện, lực lượng giải tỏa đã nhận được sự đồng tình và ủng hộ của nhiều hộ dân nơi đây cũng như các tiểu thương đang kinh doanh tại chợ. Chỉ trong 1 buổi sáng đoạn đường thông thoáng hơn, trật tự tại đường Trần Kiên và khu vực chợ Phù Đổng đã phần nào được lập lại. Các hộ kinh doanh đã chấp hành yêu cầu của lực lượng và ký bản cam kết.
(Ảnh: Bá Bính)
|
Được biết theo kế hoạch phường Phù Đổng sẽ ra quân từ ngày 24 tháng 2 đến ngày 4 tháng 3 năm 2022 và sẽ nhắc lại thường xuyên đảm bảo tốt công tác trật tự đô thị, trật tự an toàn giao thông, qua đó không để các hộ dân tiếp tục vi phạm về việc sử dụng vỉa hè lòng, lề đường làm địa điểm kinh doanh, khu vực kinh doanh buôn bán hàng hóa không đúng nơi quy định trên các tuyến đường, khu vực trọng điểm nhằm thiết lập lại trật tự giao thông, xây dựng nếp sống văn minh trên địa bàn.