Phát hiện 51 trường hợp vi phạm Luật giao thông đường bộ qua hệ thống Camera phạt nguội
Ngày đăng bài: 11/03/2024
Từ ngày 28/02/2024 đến ngày 05/3/2024, qua hệ thống camera giám sát giao thông, Công an thành phố Pleiku đã phát hiện 51 trường hợp vi phạm lỗi không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông, trong đó có 36 xe ô tô, 15 xe mô tô và thực hiện xử phạt “nguội” đối với 25 trường hợp vi phạm, thành tiền 62.600.000 đồng, tước GPLX 18 trường hợp.
Thời gian tới, Công an thành phố Pleiku sẽ tiếp tục đẩy mạnh, nâng cao hiệu quả xử lý các trường hợp vi phạm Luật Giao thông đường bộ qua hệ thống camera phạt nguội. Công an thành phố kính đề nghị Nhân dân nâng cao ý thức tự giác chấp hành quy định của pháp luật khi tham gia giao thông, góp phần giảm thiểu tai nạn giao thông vì sự an toàn cho mình và cho người khác.
Tin, ảnh: Thành Quang - CATP