|
TP.Pleiku: 6 em học sinh đạt giải cuộc thi "Giao thông thông minh" cấp quốc gia
Ngày đăng bài: 29/11/2013
Theo công bố kết quả của Ban Tổ chức, cuộc thi “Giao thông thông minh” trên internet cấp quốc gia năm học 2012-2013, Gia Lai có 01 em bậc THCS và 5 học sinh bậc Tiểu học đạt giải. Đáng chú ý là cả 06 học sinh đạt giải đều thuộc về thành phố Pleiku.
Danh sách gồm: Dương Trí Dũng - học sinh lớp 9 của trường THCS Lý Tự Trọng (giải khuyến khích); Nguyễn Thị Thanh Bình, Phạm Nguyên Nhật Hoàng, Hà Trần Thiên Ý (giải ba); Hồ Hiên Minh Huy, Phạm Nhật Mai (giải khuyến khích) đều là học sinh của trường Tiểu học Lê Quý Đôn.
Cuộc thi do Ủy ban An toàn giao thông Quốc gia, Bộ Giáo dục và Đào tạo, Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và Tổng Công ty Truyền thông Đa phương tiên VTC phối hợp tổ chức nhằm giáo dục kiến thức, kỹ năng và thái độ của học sinh khi tham gia giao thông, góp phần xây dựng văn hóa giao thông. Tuyên truyền đến gia đình và cộng đồng về ý thức chấp hành pháp luật khi tham gia giao thông góp phần giảm thiểu tai nạn giao thông.
Để đảm bảo thông tin cho các em đạt giải đúng sự thật, tránh trùng khớp, Ban tổ chức đề nghị Hiệu trưởng các trường của các em đạt giải có đơn xác nhận thông tin các em gửi về Ban Tổ chức cuộc thi./.
Tin, ảnh: Thanh Thúy
![](/App_Themes/Default/Images/rss.gif) ![](/App_Themes/Default/Images/rss.gif)
|