Ngày 22/11/2023, tại xã Diên Phú, Hội Luật gia thành phố Pleiku tổ chức “Hội nghị tuyên truyền, phổ biến pháp luật năm 2023”.
(Ảnh: Bá Bính )
|
Trong thời gian 1 ngày, các đại biểu được nghe các báo cáo viên tuyên truyền và trả lời các câu hỏi có liên quan đến các nội dung như: Một số quy định về giao dịch dân sự liên quan đến tín dụng đen; Quy định về phòng chống tội phạm lừa đảo qua mạng; Một số quy định về đền bù giải phóng mặt bằng; Cảnh báo về tình trạng trộm cắp cà phê trên địa bàn xã…
(Ảnh: Bá Bính )
|
Hội nghị là một trong những hoạt động của Hội Luật gia thành phố trong công tác phổ biến giáo dục pháp luật đảm bảo thực hiện có hiệu quả các văn bản của Trung ương, và địa phương liên quan đến công tác phổ biến giáo dục pháp luật, nhằm nâng cao ý thức chấp hành pháp luật của cán bộ, của nhân dân, phát huy vai trò của các luật gia trong việc tham gia hoạt động phổ biến giáo dục pháp luật đến cán bộ công chức, viên chức và nhân dân, giúp nâng cao ý thức chấp hành pháp luật, thực hiện nghiêm chủ trương đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của nhà nước và ý thức trong việc chấp hành các quy định của pháp luật liên quan đến tín dụng đen, các thủ đoạn của bọn tội phạm lừa đảo qua mạng, một số quy định về đền bù giải phóng mặt bằng trên địa bàn xã.
(Ảnh: Bá Bính )
|