Đoàn công tác do ông Nguyễn Văn Nô - Phó Trưởng Ban tôn giáo tỉnh Gia Lai dẫn đầu vừa đến thăm Ban đại diện Tin lành tỉnh (Thuộc Hội thánh Tin lành Việt Nam - Miền Nam), đứng chân tại phường Yên Đổ - thành phố Pleiku nhân dịp lễ Phục sinh năm 2022 (Lễ Phục Sinh là một dịp lễ trọng của những người theo đạo Thiên Chúa, thường diễn ra vào khoảng thời gian nữa đầu tháng 4 hàng năm).
Theo đó tại nơi đến thăm, Phó Trưởng Ban Tôn giáo tỉnh đã trao tặng lẵng hoa của Sở Nội vụ - Ban Tôn giáo tỉnh và gửi lời chúc mừng đến các vị mục sư, các chức sắc, chức việc và cùng bà con tín hữu theo đạo nhân dịp lễ Phục sinh năm nay. Đồng thời, ghi nhận những đóng góp nhất định thời gian qua của toàn thể đồng bào theo đạo đã tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước, cũng như trong công tác phòng chống dịch bệnh Covid-19, các hoạt động an sinh xã hội, đảm bảo an trật tự địa phương…
![THANH-NHAT-DSCN0073.jpg THANH-NHAT-DSCN0073.jpg](/getattachment/43eeb820-8fb1-4f69-ba34-0eb0a97fa2e3/THANH-NHAT-DSCN0073.jpg.aspx)
Phó Trưởng Ban Tôn giáo tỉnh Nguyễn Văn Nô (phải) tặng lẵng hoa chúc mừng Ban đại diện Tin lành tỉnh nhân dịp Lễ Phục sinh.
|
|
Phó Trưởng Ban Tôn giáo tỉnh cũng mong muốn Ban đại diện Tin lành tỉnh và các chức sắc, chức việc tiếp tục phát huy vai trò hướng dẫn bà con tín hữu chấp hành tốt các chủ trương của Đảng và chính sách, pháp luật của Nhà nước, sinh hoạt tôn giáo đúng quy định, chung tay trong các hoạt động phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng nông thôn mới và đô thị văn minh, gắn bó đồng hành trong khối đại đoàn kết toàn dân tộc, xây dựng địa phương ngày càng phát triển.
Bên cạnh đó, Mục sư Hanh - Trưởng Ban đại diện Tin lành tỉnh đã phát biểu đáp từ, cảm ơn sự quan tâm của các cấp lãnh đạo địa phương, cũng như Ban Tôn giáo tỉnh trong dịp lễ Phục sinh và trong các sinh hoạt tôn giáo nói chung. Đồng thời ông cho biết: Ban đại diện Tin lành tỉnh tiếp tục quan tâm nhắc nhở các chi hội trong tỉnh và các chức sắc, chức việc, tín hữu theo đạo thực hiện phương châm “kính Chúa yêu nước”, sống tốt đời đẹp đạo, góp phần xây dựng tỉnh nhà...
![THANH-NHAT-DSCN0112.jpg THANH-NHAT-DSCN0112.jpg](/getattachment/610c27d0-4754-474f-9f8a-63176f4bdb35/THANH-NHAT-DSCN0112.jpg.aspx) |
Ban đại diện Tin lành tỉnh được Chủ tịch UBND tỉnh tặng Bằng khen về thành tích đóng góp tích cực trong công tác phòng chống dịch bệnh Covid-19.
|
Nhân dịp này, thừa ủy quyền, Phó Trưởng Ban Tôn giáo tỉnh Nguyễn Văn Nô đã trao Bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh cho Ban đại diện Tin lành tỉnh về thành tích đóng góp tích cực trong công tác phòng chống dịch bệnh Covid-19 tại địa phương trong thời gian qua.