Sáng ngày 9/01/2023, tại Ban CHQS TP.Pleiku, Hội đồng Nghĩa vụ Quân sự thành phố Pleiku đã tổ chức Lễ đón Quân nhân hoàn thành Nghĩa vụ Quân sự trở về địa phương năm 2023
![tin-td2-(1).jpg tin-td2-(1).jpg](/getattachment/5271a1ea-aadd-4ae2-89ea-43292d752226/tin-td2-(1).jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Trong đợt này, thành phố Pleiku đã tổ chức đón nhận 193 quân nhân tham gia thực hiện nghĩa vụ quân sự tại Bộ CHQS tỉnh; Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh; Quân đoàn 3. Trong thời gian tại ngũ, tất cả các quân nhân đều chấp hành tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Tại buổi lễ, Hội đồng nghĩa vụ quân sự thành phố đã ghi nhận và đánh giá cao sự nỗ lực cố gắng, công sức rèn luyện của các quân nhân trong việc xây dựng quân đội, giữ vững quốc phòng, bảo vệ an ninh Tổ quốc. Đồng thời, mong muốn, khi trở về địa phương, các chiến sĩ cần tiếp tục tiếp tục phát huy phẩm chất cao đẹp của “Bộ đội Cụ Hồ”, làm lực lượng nòng cốt tham gia tích cực vào các hoạt động, phong trào của địa phương, xây dựng lực lượng dự bị động viên, sẵn sàng bổ sung cho lực lượng thường trực khi có lệnh.
![tin-rd1.jpg tin-rd1.jpg](/getattachment/7e80f070-2374-40c4-a020-67c9e0af8bb8/tin-rd1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Dịp này, UBND thành phố Pleiku đã tặng quà động viên cho các quân nhân xuất ngũ. Đồng thời Thành đoàn Pleiku cũng đã tổ chức chương trình tư vấn hướng nghiệp và giới thiệu việc làm cho thanh niên hoàn thành nghĩa vụ về địa phương năm 2023.
Tường Vân