LĐLĐ thành phố Pleiku tổ chức thăm hỏi, tặng quà cho đoàn viên, người lao động nhân dịp Tháng Công nhân
Ngày đăng bài: 18/05/2024
Hưởng ứng Tháng Công nhân và Tháng hành động về An toàn, vệ sinh lao động năm 2024, trong 02 ngày 14 và 15/5/2024, Ban Thường vụ Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) thành phố đã tổ chức thăm hỏi, động viên và tặng 21 suất quà cho ĐV-NLĐ có hoàn cảnh khó khăn, bị bệnh hiểm nghèo trên địa bàn thành phố với số tiền 14,5 triệu đồng.
|
Ông Đỗ Xuân Quý-TUV, Chủ tịch LĐLĐ thành phố thăm, tặng quà ĐV CĐCS xã Chư Á.
|
Đây là hoạt động thường niên của LĐLĐ Thành phố trong mỗi dịp Tháng Công nhân hàng năm, hoạt động có ý nghĩa thiết thực thể hiện sự quan tâm, chăm lo của tổ chức Công đoàn đến đoàn viên, người lao động, nhằm chia sẻ một phần khó khăn và động viên tinh thần cho đoàn viên, người lao động an tâm công tác.
Tin, ảnh: Ngọc Hà