Liên đoàn Lao động Thành phố Pleiku: Thành lập Công đoàn cơ sở Trường Mầm non Ánh Hồng
Tại buổi Lễ, Lãnh đạo LĐLĐ Thành phố đã công bố Quyết định kết nạp đoàn viên Công đoàn, thành lập Công đoàn cơ sở và chỉ định Ban Chấp hành lâm thời Công đoàn cơ sở Trường Mầm non Ánh Hồng gồm 3 đồng chí. Theo đó, đồng chí Nguyễn Thị Ngọc Ánh - Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Ánh Hồng được chỉ định làm Chủ tịch Công đoàn cơ sở.
Ban Chấp hành Công đoàn hoạt động theo quy định của Điều lệ Công đoàn Việt Nam, có trách nhiệm phân công nhiệm vụ, xây dựng kế hoạch và triển khai các hoạt động Công đoàn, chuẩn bị và tổ chức Đại hội trong vòng 12 tháng kể từ ngày được thành lập.
Phát biểu tại Lễ công bố, đồng chí Trần Văn Tư - Phó Chủ tịch, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra LĐLĐ Thành phố chúc mừng các đồng chí đoàn viên mới kết nạp. Đồng thời chỉ đạo Ban Chấp hành lâm thời cần đẩy mạnh hoạt động Công đoàn theo quy định, chăm lo đời sống, bảo vệ lợi ích hợp pháp chính đáng của người lao động… Bên cạnh đó, đồng chí mong muốn lãnh đạo nhà trường quan tâm, tạo điều kiện cho Công đoàn cơ sở hoạt động thuận lợi và đạt hiệu quả cao, thực hiện tốt quy chế dân chủ tại nơi làm việc./.