![hoi3.jpg hoi3.jpg](/getattachment/801c4585-75ce-4bc5-90cf-be4cb6edd1c4/hoi3.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Hội cựu thanh niên xung phong thành phố hiện có 457 hội viên tham gia sinh hoạt tại 13 cơ sở hội. Năm 2023, hội đã thực hiện tốt 2 phong trào thi đua lớn như “Cựu TNXP làm kinh tế giỏi- Vì nghĩa tình đồng đội”, “Cựu TNXP nêu gương sáng làm theo lời Bác Hồ dạy và tư tưởng đạo đức Hồ Chí Minh”. Hiện, trên địa bàn thành phố có 148 doanh nghiệp, trang trại, cơ sở kinh doanh dịch vụ… do cựu TNXP làm chủ, có thu nhập hàng năm từ 500 triệu đồng đến trên 1 tỷ đồng. Ngoài ra, các cấp hội vận động cán bộ, hội viên, các đơn vị, doanh nghiệp tặng 248 phần quà trị giá trên 95 triệu đồng cho cựu TNXP có hoàn cảnh khó khăn và thương binh, gia đình liệt sỹ. Hội vận động xây dựng Quỹ nghĩa tình đồng đội được trên 400 triệu đồng, từ nguồn quỹ này hội hỗ trợ 18 hội viên vay để phát triển kinh tế với số tiền gần 200 triệu đồng. Năm 2023, tập thể hội cựu thanh niên xung phong thành phố và 2 cá nhân được Hội cựu TNXP Việt Nam tặng bằng khen hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ công tác hội; 30 cán bộ, hội viên được Trung ương Hội cựu TNXP Việt Nam tặng Huy chương “Cựu TNXP làm theo lời Bác”.
![hoi4.jpg hoi4.jpg](/getattachment/6cf33dde-5296-4146-9269-ce0e454a3087/hoi4.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Hội nghị đã đề ra các giải pháp thực hiện tốt công tác hội trong năm 2024. Trong đó, tập trung chuẩn bị điều kiện tổ chức Đại hội Hội cựu TNXP cơ sở tiến tới Đại hội đại biểu Hội Cựu TNXP thành phố khóa IV, nhiệm kỳ 2024-2029; Tiếp tục đổi mới hình thức sinh hoạt, nâng cao chất lượng Hội phù hợp với điều kiện thực tế; Đẩy mạnh hoạt động “Vì nghĩa tình đồng đội; Tích cực phát triển hội viên mới, phấn đấu 60% Hội cơ sở đạt xuất sắc, 40% Hội cơ sở hoàn thành tốt nhiệm vụ.
![hoi2-(1).jpg hoi2-(1).jpg](/getattachment/a8d7aeba-b518-4c6e-bd22-9aa4842b4231/hoi2-(1).jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Dịp này, có 2 cá nhân được nhận Bằng khen của Trung ương hội cựu thanh niên xung phong Việt Nam vì hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ công tác hội năm 2023; Hội cựu thanh niên xung phong tỉnh tặng Giấy khen cho 3 tập thể, 5 cá nhân ; Hội cựu thanh niên xung phong thành phố Pleiku tặng Giấy khen cho 3 tập thể, 44 cá nhân có thành tích xuất sắc trong hoạt động, thực hiện nhiệm vụ công tác hội năm 2023; 8 tập thể, 2 cá nhân hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2023.
![hoi1.jpg hoi1.jpg](/getattachment/ffb3b0db-16ab-44f5-9734-616d060bc94d/hoi1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Phương Thảo