Đội thông tin lưu động Trung tâm VHTT-TT thành phố Pleiku đi cơ sở
Ngày đăng bài: 21/03/2014
Thực hiện dướng dẫn tuyên truyền của Ban tuyên giáo Thành uỷ Pleiku tháng 3 năm 2014 và chào mừng kỷ niệm 39 năm ngày giải phóng Pleiku – Gia Lai (17/3/1975-17/3/2014). Đội TTLĐ lên kế hoạch tập luyện và đi tuyên truyền ở 4 làng đồng bào dân tộc thiểu số như: Làng Tô – xã An Phú, làng Bông Phun –xã Chư Á, làng Ngol Tả - xã ChưHdrông và làng D – xã Gào.
![](/getattachment/d6656995-6fd9-4ba3-ad13-1cd4fc2fc0da/thong-tin-luu-dong1.jpg.aspx) |
Đội TTLĐ phục vụ bà con nhân dân làng Ngol Tả - xã Chư Hdrông. |
Đội thông tin lưu động tập trung tuyên truyền về phòng chống dịch cúm gia cầm (H5N1); tình hình an ninh chính trị, chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới giai đoạn 2010-2020; Tuyên truyền tháng an toàn giao thông ; Đề án xây dựng nếp sống văn minh đô thị cùng với các hoạt động giao lưu Văn hóa – Văn nghệ với các bạn thanh thiếu niên và bà con dân làng.
![](/getattachment/4fc73928-a21b-4e3c-86a5-088b3f800cb9/thong-tin-luu-dong2.jpg.aspx) |
Đội TTLĐ phục vụ bà con nhân dân làng Bông Phun – xã Chư Ă. |
Thúy Hằng - VHTT