Đảng ủy phường Iakring tổ đối thoại trực tiếp giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với hội viên nông dân, phụ nữ và thanh niên
Chiều ngày 30/8/2023, Đảng ủy phường IaKring đã tổ chức hội nghị tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với gần 100 hội viên Nông dân, Hội phụ nữ và thanh niên trên địa bàn phường.
![iakring1-(1).jpg iakring1-(1).jpg](/getattachment/23856ec3-ada5-4929-8ce7-8253e33c3a8f/iakring1-(1).jpg.aspx) |
Buổi đối thoại diễn ra trong không khí phấn khởi với hơn 20 lượt ý kiến tham gia, với những vấn đề như: công tác bồi thường, giải phóng mặt bằng dự án quy hoạch chi tiết khu dân cư đường Nguyễn Văn Linh, tiến độ thi công cầu nối đường Quyết Tiến, Sư Vạn Hạnh còn chậm, một số đường hẻm xuống cấp xin chủ trương duy tu và sửa chữa …công tác đào tạo nghề cho lao động nông thôn, vấn đề hỗ trợ thanh niên khởi nghiệp, nhất là vấn đề thanh niên, hội viên phụ nữ và nông dân còn gặp khó khăn trong tiếp cận các nguồn vốn ưu đãi; Tình trạng chăn nuôi gia súc trong khu dân cư ảnh hưởng môi trường, việc thả rông chó không có rọ đeo gây nguy hiểm cho người dân, tăng cường công tác kiểm tra vệ sinh an toàn thực phẩm tại các quán ăn và tình trạng bán hàng giả hàng không có xuất sứ tràn lan. Chấn chỉnh tình trạng người dân buôn bán lấn chiếm lòng lề đường gây cản trở giao thông tại ngã tư Trần Nhật Duật và Hoàng Sa. Đặc biệt phường Ia Kring khu vực dân cư đông nhưng trên địa bàn không có trường mẫu giáo công lập, trẻ em phải đi học trường tư ảnh hưởng không nhỏ đến kinh tế của các hộ gia đình…
![iakring2.jpg iakring2.jpg](/getattachment/bac10156-9592-4dfc-b416-161005768ed1/iakring2.jpg.aspx) |
Ghi nhận những ý kiến của các hội viên, lãnh đạo địa phương đã đánh giá cao, đồng thời tiếp thu những ý kiến tham gia góp ý tại hội nghị và kêu gọi toàn thể cán bộ, hội viên nông dân, hội viên phụ nữ, đoàn viên thanh niên tiếp tục phát huy những kết quả đạt được, khắc phục những khó khăn, đoàn kết, quyết tâm xây dựng địa phương ngày càng phát triển.