Nhân kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024), hướng tới chào mừng kỷ niệm 70 năm ngày thành lập Đảng bộ TP. Pleiku (15/9/1954-15/9/2024) và 95 năm ngày thành lập đô thị Pleiku (3/12/1929-3/12/2024). Chiều ngày 15/5/2024, Đảng uỷ phường Hoa Lư đã tổ chức hành trình về nguồn tại khu căn cứ cách mạng Khu 9 xã Gào.
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Đoàn đã đến dâng hương, dâng hoa tại Nhà bia tưởng niệm, thăm và ôn lại truyền thống đấu tranh cách mạng kiên cường, bất khuất của quân và dân ta trong hai cuộc kháng chiến trường kỳ chống thực dân Pháp và đế quốc Mỹ; tuyên truyền những kết quả đạt được trong suốt chặng đường hình thành và phát triển của thành phố Pleiku. Đồng thời, thăm, tìm hiểu về di tích cây đa cổ thụ và hang đá thuộc quần thể di tích lịch sử khu căn cứ cách mạng Khu 9, xã Gào.
|
(Ảnh: Duy Tín) |
Dịp này, Đảng ủy phường Hoa Lư đã trao tặng 6 phần quà cho các gia đình có công với cách mạng và cán bộ tại xã Gào.
|
(Ảnh: Duy Tín) |
Thông qua hành trình về nguồn nhằm tri ân những cống hiến, đóng góp to lớn của nhân dân xã Gào anh hùng trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ tổ quốc. Đồng thời tuyên truyền, đầy mạnh hoạt động giáo dục lòng yêu nước, truyền thống cách mạng, văn hóa lịch sử của dân tộc, giúp cán bộ, đảng viên hiểu sâu sắc hơn về lịch sử hình thành và phát triển của thành phố Pleiku.
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Hồng Nguyệt