Ngày 6/3/2024 , Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Tây Sơn đã tổ chức Đại hội lần thứ XIV, nhiệm kỳ 2024-2029. Tham dự đại hội có ông Từ Văn An – Thành ủy viên - Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TP.Pleiku, lãnh đạo Đảng ủy, UBND phường cùng 54 đại biểu chính thức đại diện cho khối đại đoàn kết toàn dân tộc trên địa bàn phường.
![tay-son3.jpg tay-son3.jpg](/getattachment/0d592ab9-7c9c-48bb-b647-249ebe24eb13/tay-son3.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Báo cáo tại đại hội nêu rõ, nhiệm kỳ 2019-2024, MTTQ Việt Nam phường Tây Sơn đã đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, đa dạng hóa các hình thức tập hợp, đoàn kết các tầng lớp nhân dân, thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội lần thứ XIII đã đề ra. Mặt trận phường đã làm tốt công tác tuyên truyền, vận động nhân dân thực hiện hiệu quả các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước, hướng mạnh về cơ sở. Nổi bật là cuộc vận động “
Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh” gắn với thực hiện quy ước nếp sống văn minh đô thị. Mặt trận phường phối hợp với UBND phường và các tổ chức thành viên vận động nhân dân triển khai làm đường giao thông nông thôn, mắc điện chiếu sáng, hiến đất mở đường, sửa chữa hội trường tổ dân phố với tổng kinh phí trên 7,4 tỷ đồng, trong đó Nhân dân đóng góp với số tiền trên 2,2 tỷ đồng. Mặt trận phường đã huy động các nguồn lực tham gia ủng hộ Quỹ “Vì người nghèo” với số tiền trên 97 triệu đồng, hỗ trợ xây mới và sửa chữa nhà ở cho 5 hộ nghèo. Phối hợp UBND phường thăm và tặng quà Tết cho hộ nghèo, cận nghèo, hộ khó khăn trong dịp tết với số tiền trên 324 triệu đồng. Đến nay, trên địa bàn phường không còn hộ nghèo và hộ cận nghèo.
![tay-son2.jpg tay-son2.jpg](/getattachment/d735cb83-2d4c-434e-afca-8cfe25817373/tay-son2.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Nhiệm kỳ 2024-2029, Mặt trận phường Tây Sơn tiếp tục tổ chức triển khai các chương trình phối hợp thống nhất hành động; đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, bám sát thực tiễn và các nhiệm vụ chính trị của địa phương; tập trung hướng mạnh các hoạt động về cơ sở, đa dạng hóa các hình thức phối hợp tuyên truyền, vận động, tập hợp, đoàn kết rộng rãi đoàn viên, hội viên và các tầng lớp nhân dân trong phường thực hiện tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, các nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội, an ninh quốc phòng của địa phương.
![tay-son5.jpg tay-son5.jpg](/getattachment/b6f66ed7-18f4-4460-9c3c-ba1ad1a99cf6/tay-son5.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Với tinh thần
“Đoàn kết - Dân chủ - Đổi mới - Phát triển”, Đại hội đã hiệp thương cử 30 vị (Khuyết 1 vị) tham gia Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Tây Sơn khóa XIV, nhiệm kỳ 2024-2029. Phiên họp thứ nhất của Uỷ ban MTTQ Việt Nam phường khóa mới đã hiệp thương cử 3 vị vào Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ Việt Nam phường. Trong đó, ông Huỳnh Văn Đức- Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam phường khóa XIII, tái giữ chức Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam phường Tây Sơn khóa XIV, nhiệm kỳ 2024-2029. Đại hội cũng đã hiệp thương cử 4 đại biểu tham dự Đại hội MTTQ Việt Nam TP.Pleiku lần thứ XII.
![tay-son4.jpg tay-son4.jpg](/getattachment/fe50dafa-a279-4675-82fc-d412505cdc7d/tay-son4.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Nhân dịp này, UBND phường Tây Sơn đã tặng giấy khen cho 2 tập thể và 3 cá nhân có thành tích xuất sắc trong hoạt động, công tác Mặt trận phường nhiệm kỳ 2019 – 2024.
![tay-son1.jpg tay-son1.jpg](/getattachment/3749963a-001c-4e60-ad51-bb4e6bbc4ba8/tay-son1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Phương Thảo