Ngày 26/02/2023, Câu lạc bộ Công chức trẻ thành phố Pleiku phối hợp cùng Đoàn thanh niên xã Biển Hồ tổ chức các hoạt động hưởng ứng chiến dịch “Kỳ Nghỉ Hồng” năm 2023, tại làng Ia Nueng (xã Biển Hồ).
|
(Ảnh: Bá Bính) |
Theo đó, "Kỳ nghỉ hồng” được ra quân với các hoạt động ý nghĩa như: Khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho hơn 150 lượt người dân; Cắt tóc, móng tay, tổ chức trò chơi và trao bánh kẹo cho các em thiếu nhi; Thăm, tặng quà 12 gia đình khó khăn; Khởi công xây dựng 01 căn nhà “Khăn quàng đỏ” cho thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn tại xã Biển Hồ; Trao 02 mô hình sinh kế và hỗ trợ chuyển giao khoa học kỹ thuật cho 2 thanh niên tại làng Ia Nueng.
|
(Ảnh: Bá Bính) |
Được biết, “Kỳ nghỉ hồng” là 1 trong 5 chương trình trọng tâm của Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè nhằm thể hiện khí thế sôi nổi, đổi mới qua những công trình, phần việc ý nghĩa, thiết thực của tuổi trẻ Pleiku, có sức lan toả mạnh mẽ trong cộng đồng và toàn xã hội về tinh thần xung kích, tình nguyện, đóng góp không nhỏ vào hoạt động an sinh, phát triển kinh tế - xã hội địa phương.
|
(Ảnh: Bá Bính) |
Khánh Phượng