Trường mầm non Bông Sen tổ chức Hội thi bé hát dân ca năm học 2013-2014
Ngày đăng bài: 06/01/2014
Sáng ngày 28/12/2013 tại trường Mầm non Bông Sen đã diễn ra Hội thi
"Bé hát dân ca" năm học 2013-2014.
Tham gia Hội thi lần này có 25 cháu từ 3-5 tuổi. Hội thi đã mang đến nhiều tiết mục đặc sắc, trong sáng từ làn điệu dân ca các vùng miền: Dân ca nam bộ, Trung bộ, Bắc bộ, đặc biệt là dân ca các dân tộc Tây Nguyên.
Qua Hội thi nhằm mục đích tuyên truyền sâu rộng trong cộng đồng về các làn điệu dân ca, đồng dao... tạo cho các bé có một sân chơi bổ ích giúp các bé bước đầu có những hiểu biết về các làn điệu dân ca đằm thắm thiết tha của các vùng miền, các bài đồng dao dí dỏm thân thiện. Với những giai điệu mượt mà, sâu lắng của các làng điệu dân ca đưa vào trong chương trình giảng dạy đã góp phần lớn vào việc giáo dục cho trẻ tình yêu quê hương đất nước, nuôi dưỡng những ước mơ hồn nhiên, trong sáng và ươm mầm cho những chồi non, những công dân tí hon tương lai của xã hội
Kết quả, Ban tổ chức Hội thi "Bé hát dân ca" đã trao tổng cộng 5 giải nhất, 7 giải nhì và 13 giải ba cho các diễn viên nhí đạt thành tích cao.
Tin,ảnh: Thúy Hằng - VHTT