Chiều ngày 23/01/2024, UBND phường Chi Lăng (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ bàn giao 3 căn nhà tình thương cho các hộ nghèo khó khăn về nhà ở tại làng Ia Lang (phường Chi Lăng).
Dịp này, 3 căn nhà tình thương được trao cho 3 hộ gia đình tại làng Ia Lang gồm: Hộ bà H'Chụp; hộ bà H'Dăng hộ và ông Gơng. Cả 3 hộ được trao nhà đều thuộc diện hộ nghèo, nhà xuống cấp và không có khả năng xây dựng.
Mỗi căn nhà có diện tích từ 32-36m2, gồm 1 phòng khách, 1 phòng ngủ, tường xây, mái lợp tôn, có trần nhựa thạch cao, nền lót gạch hoa...Tổng kinh phí xây dựng 3 căn nhà 195 triệu đồng, trong đó: Vốn thuộc chương trình mục tiêu quốc gia hỗ trợ 120 triệu đồng; Công Ty TNHH MTV Nam Cường Gia lai hỗ trợ 60 triệu đồng; UBND phường Chi Lăng hỗ trợ 15 triệu đồng. Ngoài ra còn có sự giúp đỡ ngày công lao động của các gia đình và cấp ủy chi bộ, ban quân dân chính làng Ia Lang.
Tại buổi trao nhà, chính quyền địa phương cùng Công Ty TNHH MTV Nam Cường Gia Lai đã tặng thêm đồ dùng sinh hoạt giúp các gia đình có cuộc sống tốt hơn, vươn lên thoát nghèo.