Thành phố Pleiku đạt thành tích cao trong Hội thi Giáo viên dạy giỏi THCS cấp tỉnh năm học 2013-2014
Ngày đăng bài: 26/03/2014
Sáng 18/03/2014, tại Hội trường Sở GD-ĐT Gia Lai, Sở GD-ĐT đã tổ chức lễ tổng kết Hội thi Giáo viên dạy giỏi THCS cấp tỉnh năm học 2013 - 2014.
Kết quả Hội thi, Phòng GD-ĐT thành phố Pleiku có 25 giáo viên dự thi, qua 3 vòng thi có 23 giáo viên được công nhận danh hiệu giáo viên dạy giỏi cấp tỉnh và 7 giáo viên được Sở GD-ĐT tuyên dương, khen thưởng đã có thành tích xuất sắc. Về tập thể, Phòng GD-ĐT Pleiku được khen thưởng là đơn vị có nhiều giáo viên đạt giáo viên dạy giỏi; trường THCS Phạm Hồng Thái được khen thưởng là đơn vị xuất sắc trong công tác phối hợp tổ chức Hội thi.
Hội thi đã động viên phong trào thi đua Dạy tốt - Học tốt, tạo điều kiện để giáo viên thể hiện năng lực, học tập, trao đổi kinh nghiệm về giảng dạy, tổ chức lớp học, khai thác sử dụng sáng tạo, hiệu quả phương tiện đồ dùng dạy học. Qua đó, tuyên dương và nhân rộng những điển hình tiên tiến, góp phần tạo động lực phát triển sự nghiệp giáo dục của các trường và của toàn Ngành.
Tô Ngọc Nam – Phòng GDĐT