TP. Pleiku dán 400 logo nhận diện nhà vệ sinh cộng đồng
Ngày đăng bài: 12/11/2023
Trong 2 ngày (9 và 10/11/2023), TP. Pleiku đã tổ chức dán 400 logo nhận diện nhà vệ sinh cộng đồng tại các cơ sở kinh doanh, nhà hàng, khách sạn và hộ gia đình tại xã Biển Hồ và các phường nội thành.
Theo đó, Phòng Văn hoá - Thông tin TP. Pleiku đã giao cho cán bộ văn hoá phối hợp với đội trật tự đô thị các phường: Hội Thương, Hoa Lư, Tây Sơn, Yên Thế và xã Biển Hồ tuyên truyền vận động và được sự đồng thuận của các chủ cơ sở kinh doanh và các hộ gia đình, nhà hàng khách sạn, công sở tổ chức dán 400 logo nhận diện nhà vệ sinh cộng đồng. Logo được thiết kế đơn giản, thân thiện, với biểu tượng mặt cười và câu khẩu hiệu: “Thoải mái như ở nhà - Comfort as home”, giúp du khách dễ dàng nhận biết và sử dụng miễn phí nhà vệ sinh cộng đồng.
Được biết phong trào “Xã hội hóa nhà vệ sinh cộng đồng” cho khách du lịch được TP. Pleiku triển khai từ năm 2018. Thông qua việc làm này nhằm phát huy nguồn lực của toàn dân, toàn xã hội trong việc quảng bá nâng cao hình ảnh của thành phố Pleiku thân thiện, hiện đại và phục vụ nhu cầu tối thiếu của du khách khi đến với TP. Pleiku.
Tin, ảnh: Bá Bính – Duy Tín