TP. Pleiku: Trao tặng 200 thẻ BHYT cho người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường Chi Lăng
Chiều ngày 24/10/2023, tại hội trường làng Ia Lang, UBND-UBMTTQVN phường Chi Lăng, TP. Pleiku phối hợp với công ty TNHH xuất nhập khẩu Hoa Trang tổ chức trao tặng thẻ Bảo hiểm y tế (BHYT) cho các hộ đồng bào dân tộc thiểu số khó khăn trên địa bàn phường năm 2023.
(Ảnh: Bá Bính)
|
Tại buổi lễ trao tặng, 200 thẻ BHYT với tổng trị giá hơn 29 triệu đồng do công ty TNHH xuất nhập khẩu Hoa Trang hỗ trợ được trao tặng tới tay 200 người dân thuộc các hộ đồng bào dân tộc thiểu số khó khăn tại làng Ia Lang và làng Chăm A Nẻh (phường Chi Lăng).
![chl2.jpg chl2.jpg](/getattachment/e8a744a0-6671-4c92-8ace-bc85bccc50f4/chl2.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực, thể hiện tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái, góp phần giảm bớt khó khăn cho người dân thuộc hộ gia đình khó khăn. Qua đó, tạo điều kiện để người dân được tiếp cận các dịch vụ chăm sóc sức khỏe, giảm gánh nặng về chi phí tài chính khi không may bị ốm đau, bệnh tật. Đồng thời, góp phần thực hiện tốt chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước về BHYT toàn dân, mục tiêu bảo đảm an sinh xã hội.
(Ảnh: Bá Bính)
|