Chiều ngày 25/01/2024, Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN phường Yên Đỗ đã tổ chức chương trình trao tặng quà tết cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp xuân Giáp Thìn năm 2024.
Tại chương trình đã trao tặng 482 phần quà cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn. Mỗi phần quà bao gồm các nhu yếu phẩm cần thiết như gạo, mì tôm, dầu ăn, nước ngọt với tổng giá trị gần 80 triệu đồng; trao tặng tổng 92 triệu đồng tiền mặt cho 204 hộ nghèo. Tổng kinh phí thực hiện chương trình được phường Yên Đỗ vận động từ các cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp và nhà hảo tâm đóng chân trên địa bàn và trích 1 phần kinh phí từ quỹ vì người nghèo của phường.
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực thể hiện tinh thần tương thân tương ái, sự quan tâm, chăm lo của các cấp,ban ngành, các mạnh thường quân đối với đời sống của Nhân dân. Qua đó góp phần chia sẻ, động viên, giúp hộ nghèo, hộ có hoàn khó vươn lên trong cuộc sống và đón Tết vui vẻ, đầm ấm.
Tin, ảnh: Hồng Nguyệt