Phường Tây Sơn tổ chức Chương trình “Áo ấm mùa đông” tại xã Ia Kênh, thành phố Pleiku
Ngày đăng bài: 31/12/2023
Ngày 27/12/2023, Hội liên hiệp Phụ nữ phối hợp với Đoàn thanh niên và Hội nông dân phường Tây Sơn tổ chức Chương trình “Áo ấm mùa đông” xã Ia Kênh với mong muốn chia sẻ, giúp đỡ các em học sinh và người dân của Xã ấm áp hơn khi mùa đông về.
Tại Chương trình, các Đoàn thể phường Tây Sơn đã trao tặng các phần quà gồm 60 phần quà, 10 bao quần áo ấm, 100 mũ len, găng tay các loại, 60 mũ lưỡi trai, 60 đồ chơi cho trẻ em trị giá 11 triệu đồng.
Đây là những món quà tuy không lớn nhưng đã kịp thời động viên và mang đến 1 mùa đông ấm áp cho người dân có hoàn cảnh khó khăn xã Ia Kênh, đồng thời tiếp bước thêm động lực cho các em học sinh đến gắn với thực hiện công tác kết nghĩa của phường Tây Sơn với các Làng xã Ia Kênh.
Tin, ảnh: Tống Hồng