Chiều ngày 14/5/2024, UBND phường Hoa Lư (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) tổ chức Lễ bàn giao nhà “Đại đoàn kết” cho gia đình bà Lê Thị Xuân, trú tại tổ dân phố 1 (phường Hoa Lư).
Được biết, gia đình bà Lê Thị Xuân là 1 trong 4 hộ nghèo tại địa phương còn khó khăn về nhà ở, căn nhà đã xuống cấp trầm trọng, ẩm thấp, do đó, Ban chỉ đạo công tác giảm nghèo phường Hoa Lư đã vận động các tổ chức, cá nhân có tấm lòng hảo tâm trên địa bàn tham gia đóng góp kinh phí xây dựng nhà “Đại đoàn kết” cho gia đình với tổng kinh phí 120 triệu đồng, trong đó: Nguồn tài trợ của Công đoàn cơ sở Ngân hàng Đầu tư và phát triển Việt Nam-Chi nhánh Gia Lai 50 triệu đồng; quỹ Vì người nghèo phường Hoa Lư hỗ trợ 20 triệu đồng; chùa Vạn Phật ủng hộ 20 triệu đồng; Mạnh thường quân Lê Thị Kim Oanh đóng góp 20 triệu đồng và gia đình đối ứng 10 triệu đồng.
Sau thời gian thi công, đến nay, công trình đã hoàn thành đưa vào sử dụng theo đúng dự toán và yêu cầu kỹ thuật với tổng diện tích 50 m2 gồm: 1 phòng khách, 1 phòng ngủ.
Cũng tại buổi lễ trao nhà, đại điện các đoàn thể và tổ dân phố cùng Mạnh thường quân đã trao tặng tiền mặt và các vật dụng sinh hoạt cần thiết. Đây là một trong những hoạt động ý nghĩa thiết thực nhằm chia sẻ những khó khăn và tạo điều kiện an cư để gia đình bà Xuân vươn lên trong cuộc sống. Đồng thời, góp phần thực hiện hiệu quả công tác an sinh xã hội và giảm nghèo bền vững tại địa phương.