LĐLĐ thành phố Pleiku: Tổ chức Lễ gắn biển Công trình chào mừng Đại hội Công đoàn thành phố Pleiku lần thứ X, nhiệm kỳ 2023-2028
Thiết thực thi đua lập thành tích chào mừng Đại hội Công đoàn thành phố Pleiku lần thứ X tiến tới Đại hội Công đoàn tỉnh Gia Lai lần thứ XI, nhiệm kỳ 2023-2028, Ban Chấp hành công đoàn cơ sở Viện Kiểm sát nhân dân TP. Pleiku đã đăng ký công nhận và gắn biển công trình xây dựng mới trụ sở làm việc đơn vị.
Sau 01 năm khởi công xây dựng, ngày 30/12/2022, công trình đã hoàn thiện đúng tiến độ đề ra, đảm bảo đạt tiêu chuẩn kỹ thuật, chất lượng với quy mô 4 tầng làm việc và 1 tầng hầm để xe với tổng diện tích xây dựng 425,6m2 và tổng mức đầu tư hơn 24,2 tỷ đồng, do Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Gia Lai làm chủ đầu tư, Công ty Cổ phần Xây dựng Phú Thuận là đơn vị thi công.
Theo đó, sáng ngày 22/02/2023, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) thành phố Pleiku đã tổ chức Lễ gắn biển Công trình chào mừng Đại hội Công đoàn các cấp, nhiệm kỳ 2023 -2028.
Tại buổi Lễ, lãnh đạo LĐLĐ Thành phố cùng đại diện Viện Kiểm sát nhân dân TP. Pleiku đã gắn biển Công trình chào mừng Đại hội Công đoàn các cấp. Đồng thời, lãnh đạo LĐLĐ Thành phố đã trao tặng giấy khen của Ban Chấp hành LĐLĐ Thành phố cho 03 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong thực hiện Công trình trào mừng Đại hội Công đoàn thành phố Pleiku lần thứ X, tiến tới Đại hội Công đoàn tỉnh Gia Lai lần thứ XI, nhiệm kỳ 2023-2028.