Liên hoan các đội tuyên truyền măng non
Ngày đăng bài: 24/02/2014
Vừa qua, tại Nhà thiếu nhi tỉnh, Cụm thi đua số 2 của các cơ sở Đội thuộc các trường học trên địa bàn Thành phố Pleiku đã tổ chức liên hoan các đội tuyên truyền măng non, với sự tham gia của 12 đội thuộc các trường Tiểu học và Trung học cơ sở.
![](/getattachment/89c6fc2b-0b74-41e9-addb-abc2d94c814e/lien-hoan.jpg.aspx) |
Trường THCS Nguyễn Huệ đạt giải nhất Liên hoan. (Ảnh: Sỹ Nhân) |
Chủ đề của cuộc thi nhằm giáo dục học sinh nâng cao nhận thức và kỹ năng về phòng chống tai nạn thương tích trẻ em. Các đội tham gia Liên hoan phải thể hiện các nội dung như: phần thi chào hỏi, tiểu phẩm đúng với nội dung của chủ đề và phần thi chung sức. Sau gần một ngày tranh tài, Ban tổ chức đã trao 7 giải thưởng chính thức và 5 giải khuyến khích cho cả hai bậc học; trong đó, giải nhất bậc THCS thuộc về trường THCS Nguyễn Huệ; bậc TH thuộc về trường TH Võ Thị Sáu, và chọn hai đội đạt giải cao chuẩn bị tham dự Liên hoan cấp Thành phố.
Hội thi đã thu hút đông đảo cán bộ, giáo viên và học sinh của 12 trường trong Cụm thi đua cơ sở Đội tới xem và cổ vũ.
Tin, ảnh: Sỹ Nhân