Ngày 01/8/2023, HĐND xã Trà Đa tổ chức kỳ họp thứ Chín (Kỳ họp chuyên đề) - HĐND xã khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026.
Tại Kỳ họp thứ Chín, trên cơ sở xem xét Tờ trình của Chủ tịch HĐND và Thường trực HĐND xã, báo cáo kết quả thẩm tra của Ban Pháp chế HĐND xã, kết quả bỏ phiếu biểu quyết của các vị đại biểu HĐND, HĐND xã Trà Đa đã thông qua các nghị quyết gồm: Nghị quyết về xác nhận kết quả bầu cử chức vụ Chủ tịch UBND xã khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026 đối với đồng chí Nguyễn Thị Thủy Tiên - Phó Bí thư Đảng ủy xã; Nghị quyết về việc miễn nhiệm chức vụ Phó Chủ tịch HĐND xã khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026 đối với đồng chí Trần Thị Làn; Nghị quyết về xác nhận kết quả bầu cử chức vụ Phó Chủ tịch HĐND xã khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026 đối với đồng chí Nguyễn Thị Quý - Đảng ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân xã.
Sau một thời gian làm việc tích cực, khẩn trương, nghiêm túc, dân chủ với tinh thần trách nhiệm cao, Kỳ họp thứ Chín (Kỳ họp chuyên đề) HĐND xã khóa X đã hoàn thành các nội dung chương trình đề ra và đã thành công tốt đẹp.
Phát biểu bế mạc Kỳ họp, đồng chí Nguyễn Tiến Dũng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã tin tưởng và mong muốn rằng, các vị vừa được bầu giữ các chức danh của HĐND, UBND xã sẽ giữ gìn phẩm chất chính trị, phát huy cao nhất năng lực và tinh thần trách nhiệm của mình, phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, xứng đáng với sự tín nhiệm của đại biểu HĐND, của Nhân dân địa phương.